สมมติว่าถ้ามีคนฆ่าลูกคุณตายต่อหน้า คำว่ามีสติในแบบของคุณจะเลือกเดินเข้าไปทำอะไรกับคนๆนั้นครับ

คือที่ผมสงสัยเพราะ เวลาเห็นเหตุการณ์ลักษณะนี้ ส่วนมากเป็นใครก็คงสติหลุดไปเสียก่อน (เป็นผมก็เหมือนกัน)
บ้างก็สติหลุดแบบทำอะไรไม่ถูก นิ่งไปเลย บ้างก็สติหลุดแบบ บันดาลโทสะ
ผมจึงสงสัยว่า แล้วถ้าสติไม่หลุด ในเหตุการณ์แบบนี้ของทุกคนจะเป็นแบบไหนกันบ้างครับ
รบกวนทุกคนแลกเปลี่ยนความเห็นกันอย่างสุภาพนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่