ทั้งดึงขาทั้งขืนกระรอก

กระทู้สนทนา
รู้สึกเสียใจจริงๆค่ะ เลี้ยงกระรอก2ตัว ตั้งแต่เดือนกว่าๆปกติน้องก็จะให้กอด มาเกาะไหล่ ไม่กลัวคน ให้เข้ากรงก็เข้า พอน้องได้ ประมาณ 2.5เดือน ด้วยความที่เราจะให้เค้าเข้ากรงแต่น้องหนีตลอดไม่ให้จับบางวันก็ปล่อยไว้ไม่ให้จับเข้ากรงก็ไม่จับ แต่วันนี้เพราะเราจะออกไปข้างนอก แล้วน้องไม่ยอมเข้า เราจึงไล่กวดเค้า น้องจะมุดเข้าซอกตู้เลยดึงขาเค้าไว้ แล้วเค้าก็หันมากัดมือ แต่เราก็ยังจับไว้ จนน้องร้อง และหลุดไปแอบในซอกตู้อีก เลยให้พี่สาวช่วยต้อนเข้ากรง หลังจากนั้นน้องก็กลัวเรากลัวคนอื่นๆตลอดเลยค่ะ แอบอยู่ในที่นอนที่ไว้ในกรง เวลาเราเดินผ่านหรือมาเทนมให้ก็จะแอบ
((จะทำยังไงดีคะ น้องไม่ไว้ใจเราอีกแล้ว ))
((อีกนานไหมน้องจะเลิกกลัวคน))
((แล้วเราจะกลับมาหอมมาอุ้มได้เหมือนเดิมไหม))
ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ ไม่น่าไปบังคับน้องเลย T-T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่