มีทุนเต็มสำหรับนักเรียน ม.ปลายไหมครับ? (ทุนไปเรียนเมืองนอก)

ตอนนี้ผมกำลังจะขึ้นม.ปลายครับ แล้วผมอยากไปศึกษาต่อที่ต่างประเทศแต่ไม่มีเงินพอที่ไปเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยน [นักเรียนแลกเปลี่ยนที่ผมไปหาข้อมูลมาจะต้องใช้เงินเป็นจำนวนมาก(หลักแสน)+สอบถึงจะได้ไป]  ผมเลยอยากสอบถามว่ามีทุนเต็มสำหรับนักเรียนม.ปลายไปเรียนต่อต่างประเทศไหมหรือต้องไปสอบตอนอยู่มหาลัยอย่างเดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่