ไฟล์ SRT สามารถเปลี่ยนฟ้อนต์หรือขยับไทม์ไลน์​ได้ไหมครับ บนโปรแกรม Premier​ Pro 2021 ครับ

เคยเล่นไฟล์ SRT บน Pr ช่วงนึงครับ แต่ตอนนั้นไม่ได้ลองศึกษาจริงจัง เลยไม่ทราบว่ามันจะเปลี่ยนฟ้อนต์หรือขนาดตัวอักษรทั้งหมดได้อย่างไรบ้าง (เพราะถ้าต้องมาไล่เปลี่ยนทีละช่องคงใช้เวลานานมากๆครับ)​ แล้วถ้าเรามีการแก้ไขไทม์ไลน์​ เราสามารถหั่นและขยับจุดที่มีการแก้ไขได้หรือไม่ครับ เช่นมีการแทรกฟุตเทจเพิ่มเข้าไประหว่างวีดีโอ ขอคำแนะนำด้วยครับ พอดีลองหาแล้วเจอแต่วิธีดึงไฟล์ SRT ใส่โปรแกรมครับ ขอบคุณ​ครับ​
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่