การสร้างสินค้าและโลโก้ของตัวเอง ผิดกฏหมายไหม!??

ตามกระทู้ที่ตั้งเลยคะ เราทำขนมไทยขายเเล้วก็สั่งทำสติ๊กเกอร์ร้านเราเองไม่ได้เลียนแบบใคร แต่มีป้าข้างบ้านมาบอกแม่ว่าการที่เราติดสติกเกอร์โลโก้แบบเนี่ยระวังตำรวจจับน่ะ มันต้องมีอ.ย โน่นนี้นั้นเราสงสัยว่าเอ๊าพ่อค้าแม่ค้าในตลาดนัดเขาไม่โดนหรอ?? ในความเข้าใจของเราเราเป็นร้านเล็กๆอยู่ในหมู่บ้านทำขายเอง ไม่ได้เยอะอะไร เราทำโลโก้มาให้คนได้รู้ว่านี้คือของเรานะ เผื่อมีใครสนใจหรือส่งขนมล่วงหน้าอะไรแบบนี้ อร่อยไม่อร่อยติชมได้ เราอยากถามทุกคนว่า มันไม่สมควรติดหรอ?? ผิดกฎหมายมั้ย??พ่อกับแม่ก็พยายามบอกว่าอย่าติดเลยขายๆไปแบบนั้นแหละ รบกวนตอบหน่อยนะคะ  ถ้าแท็กผิดขออภัยด้วยนะคะ🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview