อยากเรียนสายอาชีพ มีที่แนะนำมั้ยคะตอนนี้ที่สมัครได้

พอดีว่านี่กำลังจะจบม.3โดยเลือกแผนการเรียนต่อไปแล้วค่ะเพราะเคยเลือหนึ่งครั้งตอนขึ้นม.2มาเป็น อังกฤษ-ญี่ปุ่น แต่มันโดนตัดสิทธิ์เพราะห้องคิงมาสายภาษาเยอะมาก เราได้เกรดรวมม.3 3.00 พอดีเลยค่ะ แต่หลุดหมดเลย เลยคุยกับที่บ้านว่าจะออกมาเรียนสายอาชีพด้านภาษาเพราะเราค่อนข้างไปทางภาษารอดและไม่ชอบคณิตวิทย์เท่าไหร่ โดยรวมเกรดรวมแล้วปกติจะเข้าได้แต่ปีนี้ที่โรงเรียนเรายัดห้องคิงเข้าก่อนเลยหลุด เด็กห้องการงาน-ดนตรีคนสุดท้ายคือเกรด3.25 ค่ะ เลยอยากให้คนเห็นกระทู้ แนะนำที่เรียนสายอาชีพตอนนี้ที่สมัครได้หน่อยค่ะ หรือจะเป็นสาขาวิชาชีพอื่นๆเช่นช่างต่างๆก็ได้นะคะ จะต่อปวช. ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่