การด์จอคอม ขิ้น NO AMD DRIVER IS INSTALLED

คือผมมีการด์จอamd ครับ ก่อนผมเปลี่ยนmainboard(mainboard ก่อนหน้านี้เป็นของAcer เป็นเครื่องคอมประกอบสำเร็จของ Acer) ใช้งานdriver ได้ปกติไม่มีปัญหา แต่หลังจากเปลี่ยนmainboard driver GPU ชอบหายครับแล้วก็เปิดไม่ขึ้นเขียนว่า NO AMD DRIVER IS INSTALLED ครับลองใช้ตัว DDU แล้ว ก็ยังเหมือนเดิมครับ แต่ที่แก้ได้คือ reset pc ครับแต่มันแก้ได้ประมาณอาทิตย์มันก็กลับมาครับอาการเปิดdriverไม่ติด(อาการเหมือนdriver gpu โดนลบครับขนาดจอกลับมาล็อคที่ 1024 เหมือนยังไม่ได้ติดตั้งตัวdriverเลยครับ)พอมันกลับมาแล้วหลังจาก reset this pc หรือล้างคอมนั้นแหละครับ ใช้ได้1อาทิตย์ผมปิดคอม แล้วเปิดใหม่ อาการมันก็กลับมาครับ ปล.เป็นการด์จอ RX580 แต่มันเป็นการด์จอของคอมที่ประกอบสำเร็จของของ ACER อะครับ มันจะไม่เหมือนตัวอื่น อยากรู้ว่าเป็นเพราะการด์จอของคอมประกอบโรงงาน ไม่เข้ากับ mainboard ของ gigabyte ที่เพิ่งซื้อมาป่าวครับ หรือตัวการด์จอผมเองที่มีปัญหา คำถามอาจจะดูโง่ๆไปหน่อย ขอโทษด้วยครับ 

คอม โมเดล acer aspire gx  caseคอมทรงนั้นครับแต่จำชื่อรุ่นไม่ได้ครับ

ถามเพิ่มเติมได้ครับ

ผมอาจจะพิมงงๆหน่อย ขอโทษด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่