ห้องแถวสามารถต่อเติมออกมาขนาดนี้ได้มั้ยครับ

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ 

เพื่อน้ปิดร้านขายอาหาร แล้วห้องติดกันสร้างแผงเหล็กมาบัง ลักษณะนี้ เราวามารถร้องเรียนทางเขตหรือเทศบาลได้ไหมครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ยังกล้าร้องเรียนอีกหรอ ที่จริงเพื่อนคุณควรเป็นฝ่ายทำแผงกั้นสูงๆนะ บังควัน เศษนํ้ามันที่จะกระเด็นไปหลังข้างๆ
ไหนจะความเป็นส่วนตัวอีก รบกวนคนอื่นก่อนแท้ๆ
ความคิดเห็นที่ 9
ที่เขาดราม่า ไม่ใช่อะไร
เพราะเนื้อหาและรูปถ่ายของ เจ้าของกระทู้ "มันประจาน" ความบกพร่องของฝ่ายตัวเอง

อันนี้ผมแค่อธิบายความเห็นในกระทู้นี้ที่เกิดขึ้น
จะได้ไม่ต้องสงสัยว่าทำไมเขาตำหนิกันมา

เพราะรูปมันประจานตัวเองนั้นแหละเหตุผล
โอเคนะครับ ผมถือว่า ผมอธิบายสั่น กระชับ คลายข้อสงสัย ตรงประเด็นแล้ว
ความคิดเห็นที่ 15
ผมว่าจริงๆก็ไม่มีใครดราม่านะครับ แต่คนที่ดราม่า มีอยู่คนเดียว คือ?
ความคิดเห็นที่ 7
"ถ้าผมบอกว่าโครงสร้างเหล็กนี่เจาะเข้าไปแกนกลางของเสาคานและทำให้การรับแรงของเสาผิดเพี้ยนไปอยากถามว่าจะแก้ไขยังไง?"
แผงโครงเหล็กเบา ๆ แค่นี้  แค่ยึดน๊อตกับผนังปูนก็อยู่แล้วครับ  ไม่มีผลอะไรกับโครงสร้างของอาคารอย่างที่ จขกท. วิตกหรอก
ถ้ามองในแง่ของความปลอดภัย  การที่มีฉากมาบังแบบนั้น  มันก็ดูอุ่นใจกว่าการที่จะให้เด็กมานั่งหันหลังให้เตาไฟ  หรือเดินผ่านไปมา  โดยที่ไม่มีอะไรมาป้องกันเลยนะครับ  เกิดเด็กเป็นอะไรขึ้นมา  เดี๋ยวก็เป็นเรื่องกันอีก
ส่วนเรื่องต่อเติมรุกล้ำอะไรนั่น  ถ้ามองว่าฝั่งสถาบันติวผิด  ฝั่งร้านอาหารก็ไม่ได้น้อยหน้าไปกว่ากันสักเท่าไหร่หรอกนะครับ  เล่นแผ่เต็มพื้นที่หน้าบ้านซะขนาดนั้นน่ะ
ถ้าไม่มุ่งมั่นจะเอาชนะคะคานให้แพ้ชนะกันไปข้างให้ได้ท่าเดียว  ที่เห็นอยู่นี่  ผมว่ามันก็โอเคดีอยู่แล้วนะ  ต่างคนต่างอยู่ในเขตของตัวเองไป
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่