เคยคบกับคนบ้านเดียวกัน ผ่านมา6 ปี วันนี้เราแต่งงาน เขาขู่ว่าจะเอาเรื่องของเรามาประจาน ตอนนี้แย่มากเลยคะ

สวัสดีค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์คบกับคนบ้านเดียวกันมั้ยคะ ตอนเด็กๆ ตอนนั้นเราอายุประมาณ15-16 ด้วยความเป็นเด็กเราก็คบกันตามภาษาเด็กคะ เราก็แอบมีไรกันประจำ ตามภาษาแฟนกัน แล้วเราก็เลิกกันตอนที่ไปเรียนมหาลัย ซึ่งเขาไม่ได้เรียนต่อ และ เรียนไม่จบ ม.6 ด้วยคะ วันเวลาผ่านไป เราก็ทำงานและพร้อมจะมีครอบครัวแล้วจนมาถึงวันนี้ วันที่เราจะแต่งงาน เราก็กับมาบ้านเพื่อเตรียมการหลายๆอย่างคะ แต่แล้วจู่ๆ เขาก็เดินมาทักแว๊บแรกเราใจหายเลย เราบอกว่ามีอะไรจะคุยด้วยขอแอดไลน์ไว้ก่อนเด้วจะบอก ตอนแรกเราก็ไม่ให้ แต่พอเขาบอกว่าอยากให้เรื่องของเราแดงขึ้นมาเหรอ ตอนนั้นเราตกใจมสกไม่คิดว่าเขาจะทำแบบนี้ เราเองตั้งเลิกกับเขามา เราก็ไม่เคยมีแฟนเลยคะ คบกับแฟนที่จะแต่งงานเพียงคนเดียวโดยเขาเข้าใจว่าเราไม่เคยมีแฟน เราเคยกลัวมากเลยให้ไลน์เขาไป พอเขาได้ไลน์ไปเขาก็ขู่เราว่า ถ้าไม่ยอมมาหา จะส่งภาพให้แฟนเราดู ซึ่งตอนแรกเราก็ไม่รู้ว่ามันคือภาพอะไร เขาบอกว่าถ้าอยากจะรู้ว่าภาพอะไรให้ออกมาดู ตอนนั้นเรามืดไปหมด เขาให้เวลาเราแค่2ชั้วโมง ถ้าไม่มาจะส่งให้แฟนเราดู เขาไปเอาเฟสแฟนเรามาจากไหนไม่รู้ เรากลัวมากตอนนั้นทำไรไม่ถูกเลยออกไปหาเขา เขานัดเจอกันที่ เซเวนคะ เราเลยไป จากนั้นพอเราไปหาเขา เขาก็เอาภาพที่เคยแอบถ่ายเราตอนมีไรกัน ให้ดูเราร้องไห้มากเลยเราขอร้องให้เขาลบ เขาบอกว่า เขารักเรามากเขาขอครั้งสุดท้ายและสาบานว่าจะจบเรื่องนี้ เขาขอมีอะไรกับเราคะ ตอนนั้นไม่ยอมแน่นอนแต่เขาบอกว่าถ้าเขาไปถึงโรงแรมแล้วไม่เห็นเราตามมา เราจะภาพนี้ให้แฟนเราดู ตอนนั้นเราคิดไม่ทันและกลัวมากๆ เลยตามเขาไป แล้วก็มีอะไรกันคะ เราเสียใจมากสงสารแฟนมาก เขาก็ยอมลบทุกอย่างตามที่เขาบอกคะ แล้วจากนั้นเขาก็ไม่เคยทักมาอีกเลย เรารู้สึกแย่มากรู้สึกเหมือนเราทรยศแฟน บอกไม่ถูกเลย อยากถามเพื่อนๆว่ามีวิธีรับมือเรื่องนี้กันอย่างไรคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่