Ubiquiti unifi uap ac m ใช้สายแลนแค่ 30 เมตรเน็ตตก หรือมาไม่แรง

มีใครเคยใช้ ubiquiti unifi uap ac m บ้างครับ
พอดีผมมีเรื่องจะปรึกษาหน่อยครับ คือผมใช้สายแลนแบบ  utp outdoor cat6 30เมตรอะครับ เมื่อเสียบกับตัวนี้แล้วเน็ตมาแค่ 40-70 Mbps เองพอให้สายแลนทั่วไป 1-3 เมตรเน็ตมา 200-400 Mbps ผมเช็คตัว 5G (wifi6เช็คที่เร้าเตอร์ก็มา700-800mbps) ผมเลยอยากรู้เผื่อมีใครเคยใช้เพราะผมสงสัยว่าเป็นที่สายแลนจ่ายไฟไม่พอหรือสายยาวเกินไปครับ ผมตั้งเสาไว้ที่ 10-15 เมตรได้ เลยต้องใช้สายแลนยาวต่อกับเร้าเตอร์ในบ้าน 30 เมตร

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่