อยากให้นำค่ามาจากตัวแปรแบบเรียลไทม์

คือตอนนี้ผมทำโปรเจคArduinoเซ็นเซอร์วัดฝุ่นครับ แล้วคือผมแบบอยากได้เป็นชั่วโมงเลยคิดว่าจะให้มันวัดแล้วนำมารวมกันเพื่อหาค่าเฉลี่ย แต่ทีนี้ผมจะนำค่าที่วัดได้ต่อนาทีให้มันค่อยๆมารวมกันไม่ได้เลยครับ ผมเขียนแล้วแบบว่าถ้าค่าแรกที่รับมาจากตัวแปรคือเท่าไหร่ต่อไปมันก็เพิ่มเท่านั้นครับ มันไม่ได้รับค่าแบบเรียลไทม์จากคัวแปรนั้นเลยครับ ผมหาวิธีในเน็ตก็ไม่เจอเลยครับ ใครรู้ช่วยบอกผมด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview