เด็กต่างจังหวัดที่จะเข้ามาเรียน อุเทนถวาย จะใช้ชีวิตอย่างไง

ตอนนี้ผมใกล้จบ ปวส.2 แล้วครับ จะสมัคเทียบโอนที่ อุเทนถวาย ลงสมัครออนไลน์ในเว็บไซต์ ตอนไปสอบนี้ยากไหมครับสอบแนวๆไหนบ้างตัวผมเองจะได้เตรียมพร้อมครับ และถ้าเกิดติด แล้วเรื่องที่พักและความปลอดภัยต่างๆนาๆ อย่างเด็กต่างจังหวัดแบบผมรุ่นพี่จะเซฟรึป่าวครับ เรื่องชื่อเสียงไม่ต้องบอกก็รู้ว่าดังในทางไหน เเต่เป็นที่ ที่ผมอยากเข้าไปศึกษาต่อ การเรียนการสอนยากรึป่าว และเรื่องความปลอดภัย ผมอยากเรียนในที่นี้ให้จบครับกลัวเสียดายเงินทางบ้านฐานะไม่ได้ร่ำรวย วอนพี่ๆที่เคยศึกษาอยู่หรือเคยศึกษามาให้คำเเนะนำด้วยครับ แล้วถ้าเกิดจะไปกลับบ้านต่างจังหวัดละครับจะมีเวลารึป่าวหรือต้องอยู่เเต่ที่พัก 🙏🏽

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่