แมลงอะไร อันตรายหรือไม่ จำกัดอย่าง ครับ!

มันบินเป็นกลุ่ม และบ้างตัวเข้าไปในรูเสาครับ ไม่รู้ในเสามีอะไร
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 2
ชันโรง เป็นผึ้งที่ไม่มีเหล็กไน ผสมเกสรได้แบบไม่เกี่ยงชนิดดอกไม้
มันทำรังเอาไว้ในเสานั่นแหละค่ะ และเป็นรังแบบถาวรไม่ย้ายไปไหน

ชันโรงไม่มีพิษภัยอะไร แต่เวลาเข้าไปใกล้ ๆ จนมันรู้สึกเหมือนถูกคุกคาม
มันจะเอาตัวมันที่เต็มไปด้วยยางไม้เหนียว ๆ มาม้วนตัวรั้งขนให้เราสะดุ้งได้
ถ้าไม่ได้อยู่ใกล้ไม้ใกล้มืออะไร ไม่จำเป็นต้องไล่ แต่ถ้าอยากไล่จริง ๆ
ลองหาข้อมูลต่อดูนะคะ ไม่สันทัดเรื่องไล่แมลง
เม่าเหม่อ
แสดงความคิดเห็น