ถ้าเราไปตลาดบางแคทุกวัน เราจะได้ตรวจโควิดฟรีมั้ย

ตอนนี้ตลาดบางแคพบผู้ป่วยติดเชื้อ เรากับที่บ้านไปซื้อของตลาดนี้ทุกวน แม่ค้าในซอยก็ล้วนซื้อของที่นั้นกันหมด แต่ตอนนี้เรายังไม่มีอาการ โรงพยาบาลรัฐจะให้เราตรวจฟรีมั้ย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
สวัสดีคะ มาอัพเดท จขกท.ไปตรวจมาแล้วนะคะ ตอนแรก ไปรถตรวจพระราชทานเขาบอกคิวเต็ม เลยไปที่รพ.ตากสินมาคะ ไป10โมงได้ตรวจประมาณบ่าย3 เจ้าหน้าที่รับทุกคนที่ไปบางแคมาคะ  ตรวจเสร็จเขาบอกให้รอเจ้าหน้าที่โทรหาวันถัดไปถ้าใครเป็นเขาจะโทรหาแต่เช้าเลยคะ แต่ถ้าไม่เป็นก็รอเขาโทรมาอีกวัน สรุปรอฟังผล2วัน เขาโทรมาแจ้งแล้วก้จะถามว่าเอาใบรับรองมั้ย ถ้าเอาก็ไปเอาวันรุ่งขึ้นคะ ตอน10โมง  .... จขกท.ไม่เป็นนะคะเพี้ยนชนแก้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่