สงสัยเรื่องการลบข้อมูลสำรองใน iCloud ของ iPhone ค่ะ

กระทู้คำถาม
คือว่าเราพึ่งเปลี่ยนมือถือค่ะ ทั้งเครื่องเก่ากับใหม่เป็นไอโฟนทั้งคู่ เราได้สำรองข้อมูลรูปภาพiCouldเครื่องเก่าเเล้วส่งก็มาที่เครื่องใหม่ด้วยค่ะ เพราะฉะนั้นข้อมูลรูปภาพทั้งเครื่องเก่ากับใหม่จะเหมือนกันเลยค่ะ เเล้วเราก็ได้สำรองข้อมูลรูปภาพเครื่องใหม่ในครั้งล่าสุดไปเเล้ว ถ้าสมมุติว่าเรายกเลิกการสำรองข้อมูลรูปภาพเครื่องเก่าเเต่ก็สำรองข้อมูลรูปภาพในเครื่องใหม่ไปเเล้ว อยากรู้ว่ารูปในiCloudมันจะหายไหมคะ เพราะข้อมูลรูปภาพทั้งเครื่องเก่ากับใหม่มันเหมือนกันเลยค่ะ เเล้วก็จะทำให้พื้นที่ในการเก็บรูปภาพในiCloudเยอะขึ้นมั้ยคะ ที่ยกเลิกการสำรองข้อมูลรูปภาพของเครื่องเก่าไป (ถ้าอ่านไม่เข้าใจยังไงก็ขอโทษนะคะTT)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่