แอร์ไดกิ้น หนามยอกยก ไม่เย็นหาสาเหตุไม่เจอ ชั่งก็งง คนซวยคือผมที่ต้องทนกับมัน จะทำไงดี

แอร์ไดกิ้น หนามยอกยก ไม่เย็นหาสาเหตุไม่เจอ ชั่งก็งง คนซวยคือผมที่ต้องทนกับมัน จะทำไงดี

ผมซื้อแอร์ไดเกิ้นมาปี 60 อินเวอเตอ 1200btu เพราะดูรีวิวว่าดี คู่แข่งมิตซู เราก็เชื่อ แต่ปัญหาคือเหมือนผมจั่วได้ของเฮ็งซวยมา และที่สำคัญมันหาสาเหตุไม่เจอ
อาการตั้งแต่ปีแรกๆที่ซื้อคือ มันไม่เย็น แต่มันไม่ได้เป็นตลอดวันดีคืนดีมันก็ไม่เย็นที่สังเกตุมานานถ้ามันไม่เย็นคือมีแต่ลมอาจจะลมเย็นนิดเดียวแต่ห้องร้อน คอมแอร์หมุนแต่บ้านมีแอร์ 2 ตัว แอร์อีกตัวเวลาคอมทำมันจะเป็นลมอุ่นๆ แต่ของไดกิ้นลมออกมาเย็นสบายคล้ายพัดลม น้ำท่อน้ำทิ้งก็แทบไม่ออกหรือไม่ออกเลยบางที เคยให้ชั่งไดกิ้นมาดูยิ้มยิ้มเย็น ช่างเลยไม่รุ้ทำไง ผมก็ไม่รุ้ทำไง จังหวะดีต้องล้างแอร์ให้ชั่งดูตอนไม่เย็นพอดี ชั่งก็สงสัยเรื่องบอร์ดมีปัญหา แต่ก็ งง เหมือนกัน แล้วจะซื้อใหม่ก็เสียดาย

คือขอคำแนะนำผมต้องทำยังไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่