มีก้อนเล็กๆที่คอไม่ทราบว่าอันตรายไหม?

เรื่องมีอยู่ว่า...

ผมคลำไก้ก้อนเล็กๆ(เล็กมาก)บริเวณฝั่งซ้ายนิดๆของคอจากตรงกลาง

มีมาประมาณอาทิตย์กว่าๆแล้ว ไม่โตขึ้น กดไม่เจ็บ

อยากทราบว่า ผมเป็นโรคอะไรหรือเปล่าครับ กลัวเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองมากๆ

และซีสต์กัมะเร็ง สามารถรู้ได้อย่างไรครับเบื้องต้น

ผมอายุ 14 ปี กำลังจะ 15 ครับ มีโรคภูมิแพ้เป็นโรคประจำตัวอยู่แล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ🙏

แสดงความคิดเห็น
Preview