ขอเทคนิคการถ่ายวีดีโอ สโลโมชั่น ให้ได้ภาพคมชัด ใครพอแนะนำได้บ้างครับ?

ปัจจุบันผมใช้กล้อง Action Camera 5 ตัวถ่ายทำและตัดต่อวีดีโอลง Youtube เป็นการแข่งขันรถเหล็กโมเดล
กล้อง 4 ตัว คือ EKEN H9R ตั้งไว้ตามมุมของสนามแข่ง ตั้งค่า 1080 60FPS 
กล้อง 1 ตัว คือ Gopro 7 Black ตั้งค่า 4K 60FPS เป็นกล้องติดตามรถในสนามแข่งจากจุดสตาร์ทจนถึงเส้นชัย
ผมใช้ Program wondershare filmora ในการตัดต่อ
ใช้ไฟแสดงสว่าง 2500 Lumens 4 ดวง
รถที่แข่งขัน จากจุด Start ถึง เส้นชัย ใช้เวลาเพียง 2-3 วินาที เท่านั้น เร็วมาก
ปรากฏว่า ภาพวีดีโอที่ถ่ายทำ เวลาสโลโมชั่นแล้ว ตัวรถมันเบลอๆ ไม่คมชัด ต้องแก้ไขทางเทคนิคอย่างไรดีครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่