มีงบ 22,000 จะซื้อ A7 Mk2 หรือ Mirrores ตัวไหนดีครับที่มีช่องมองภาพ

ตอนนี้ใช้ Sony A5100 ครับ มาเล่นเลนส์มือหมุนติดใจมากๆ แต่ติดปัญหาคือมันไม่มีช่องมองภาพ ออกไปถ่ายกลางวันมองออกยากมากครับ
เลยอยากจะขอคำแนะนำว่าถ้าจะซื้อ Sony A7ii หรือ มีมิเรอเรสตัวไหนแนะนำไหมครับ ส่วนตัวแล้วงบเลนส์มีไม่ค่อยเยอะค่อยๆถูๆไถๆไป แต่จะเอามาเล่นมือหมุนครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ ปล.เลนส์ที่มีมีแต่ราคาถูกๆครับไม่เกิน 5000 สักตัว 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่