อัญเชิญติ่งเจ้าหลวง(เกาหลี)แห่งเมืองทิพย์ มากองตรงนี้!!

ตามหัวข้อเลยค่ะ เนื่องจากช่วงโควิดยาวต่อเนื่อง ทำให้เราเที่ยวน้อยลง เพิ่มเติมคือติดซีรี่ย์รัวมากๆ
ตั้งแต่ปีที่แล้วจนตอนนี้ จบไปหลายเรื่อง เลยมาให้ทุกคนช่วยแนะนำซีรี่ย์(เก่า-ใหม่)น่าดูเก็บเป็นลิสต์ต่อ ส่วนตัวเราดูได้ทุกแนว ทั้งโรแมนติก คอมเมดี้ สืบสวน แพทย์ โรคจิต sci-fi แต่เน้นเคมีพระนางฟินๆ ช่วยแชร์กันมาได้นะคะ สำหรับตอนนี้ที่เราดูจบไปและดูอยู่ 👇🏻👇🏻👇🏻ตามนี้เลยค่ะ
🧡ที่จบไปแล้ว

Mr.Queen ยกให้เป็นที่สุดแห่งปี2021 เบาสมองแฝงแง่คิดค่ะ รักในจริตของทุกตัวละครในเรื่อง อินเนอร์ล้นมากจริงๆ

She would never know แนวรักรุ่นพี่ในออฟฟิส ใสๆไม่ต้องคิดอะไรมาก เน้นความสัมพันธ์แบบชีวิตจริงปัจจุบัน

🧡ส่วนเรื่องที่ดูอยู่

Vincenzo—คู่ทนายแซ่บโก๊ะแห่งปี

Sisyphus น้องพัคมาจากโลกอนาคต ไม่ผิดหวังจริงๆ ส่วนพระเอกแวบเเรกยังไม่อินเท่าไหร่ ไม่ค่อยคุ้นกับคนนี้ พอดูๆไปเหย ออร่าเจ้าหลวงมาข่ะแม่

Mouse แนวสืบสวน เคสฆาตกรโรคจิต มีการวิเคราะห์ว่าอาการทางจิตนี้ส่งต่อทางพันธุกรรมได้มั้ย เพิ่งถึงep4 ก็เครียดละคะ

สุดท้าย The Penthouse 2 หลังจากตัวเกร็งไปกับภาคแรก นางเอกจะตายจริงรือ กลับมาคราวนี้เจ้มจ้นกว่าเดิม ลุ้นให้แก๊งตัวร้ายสลายตัวซะที

💞เรื่องที่รอภาคต่อ my fav series หลงหมอแพคบอมขั้นสุด

Partners for Justice จบไป 2 seasonละ รอ ss3 ใจจดจ่อ เรื่องนี้เกี่ยวกับสืบสวนคดีค่ะ เป็นการทำงานระหว่างทีมแพทย์นิติเวช กับ อัยการ เพื่อไขคดีต่างๆ เคสส่วนใหญ่จะตายผิดธรรมชาติ สาระมาเต็ม ลุ้นทุกเคส

ใครมีเรื่องเด็ดๆเม้นท์มาได้เลยค่ะ ถ้ามีเวลาจะตามเก็บให้ครบ ขอบคุณทุกคนล่วงหน้านะคะ🙏🏻🙏🏻😘
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่