ฉีดวัคซีนป้องกันCovid-19มีผลกับการตั้งครรภ์ไหมคะ??

สวัสดีค่ะ  อยากสอบถามเพึ่อนๆว่า การฉีดวัคซีนป้องกันCovid-19 มีผลกับคนที่วางแพลนเรึ่องจะมีลูกไหมคะ เพราะเมึองที่เราอยู่ตอนนี้ทางรัฐบาลเขาให้เข้ารับการฉีดวัคซีนป้องกันCovid-19แล้ว เป็นของชีโนฟามค่ะ เห็นพยาบาลที่ทำเรึ่องบอกว่าคนที่มีแพลนจะมีลูก1-2เดึอนนี้ห้ามฉีด เราสอบถามเขาก็ไม่มีคำตอบชัดเจนค่ะ คึออยากรู้ว่าถ้าเราฉีดไปจะมีผลอะไรรึป่าว ทำให้มีลูกยากขึ้น หรือยังไง เราเข้าไปหาข้อมูลในเว็บก็ไม่มีให้อ่านข้อนี้เลยค่ะ.
ปล เราเป็นคน สปปลาว นะคะ
(ขออภัย อาจจะแท็กห้องไม่ถูกนะคะ เพราะตั้งกระทู้เป็นครั้งแรกค่ะ)
( ขออภัย ถ้าเขียนภาษาไทยผิดๆถูกไปบ้างนะคะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่