เรียน ผู้ช่วยพยาบาล PN หรือ เวชกิจฉุกเฉิน ดี?

สวัสดีค่ะ

ตอนนี้กำลังคิดจะเรียน ผู้ช่วยพยาบาล 1 ปี 
แต่ได้พูดคุยกับคนรู้จักที่เรียนพยาบาล แนะนำให้เรียน เวชกิจฉุกเฉิน
เราศึกษาข้อมูล และ พอรู้ขอบเขตของงานทั้ง 2 อย่าง
แต่ในโอกาสการก้าวหน้า กับ เงินเดือน เราไม่ทราบว่า แบบไหนดีกว่า

เรา จบ ม.6 สายศิลป์ 
จบ ป.ตรี ภาษาอังกฤษ รู้สึกว่าหางานยากเพราะสกิลยังไม่ถึงขั้นใช้งานได้ดีมาก
เลยคิดจะเบี่ยงสายงาน
ตอนนี้ ทำงานที่กวดวิชา เงินเดือน 12 k ยังไม่หัก

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่มีพอจะรู้เรื่องข้างต้น ช่วยชี้แนะให้หน่อยค่ะ
🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻

แท็กห้องผิดขออภัยด้วยค่ะ พอดีหาห้องแท็กตามคำถามไม่เจอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่