เกี่ยวกับ ก็อตซิลล่า ปะทะ คอง ผมคิดว่ามันคงไม่ได้สู้แย่งตำแน่งราชันย์ก็ได้

ผมตั้งทฤษฎีและลางสังหรณ์ไว้เพราะดูจากตัวอย่างลองวิเคราะห์ดูว่า เนื้อหาไม่ได้บอกว่ามันสู้แย่งตำแหน่งราชันย์ซ่ะเท่าไหร่ แต่เหตุผลที่สู้กันผมคิดว่า ก็อตซิลล่า อาจโดนควบคุมเลยทำให้พวกมนุษย์ต้องไปพึ่ง คอง เพื่อเรียกสติก็อตซิลล่ากลับมา และในหนังก็มี เม็กกะก็อตซิลล่า ด้วยถ้ามันสู้แย่งตำแหน่งราชันย์จริงทีมงานคงไม่ใส่ เจ้าเม็กกะก็อตซิลล่า มาหรอกอีกอย่างคือถ้าให้คองเป็นราชันย์ตัวใหม่ และเกิดมีไททันโหด ๆ ระดับกิโดร่าหรือเหนือกว่ามาท้าชิงตำแหน่งคิดว่าคองมันจะยังรักษาตำแหน่งได้ไหม กลับกันถึงผู้กำกับบอกมีผลแพ้ชนะแต่ไม่ได้บอกต้องได้เสียตำแหน่งราชันย์ และซึ่งถ้าเป็นการสู้เพื่อช่วยจริงต่อให้ก็อตซิลล่าแพ้ แต่ก็ยังไม่เสียตำแหน่งราชันย์และเผลอ ๆ จะเป็นผลดีด้วยซ้ำคือจะได้ คอง มาเป็นกำลังสำคัญช่วยผ่อนภาระหรือเป็นราชันย์ร่วมกันแบ่งเขตแดนของตัวเองในการปกครองดูแล 

นี่คือทฤษฎีที่ผมตั้งไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่