ประกันAIAแจ้งยกเลิกแล้วยังหักบัตร

ผมทำประกันภัยAIA หักผ่านบัตรเครดิให้ลูกสาว ปีละ25000 บาท พอดีข่วงcovidเลยขอยกเลิก ก่อนที่จะครบกำหนดหักบัตรประมาณ2-3เดือน จนโทรศัพท์มาหาลูกสาวผม ลูกผมก็ยืนยันว่าไม่ทำต่อ และรอเวลาบริษัทโอนเงินเข้าบัญชีเวณคืนเงินที่เหลือจากวันที่ยกเลิก วันนี้บังเอิญดูใบหักหนี้ ปรากฏว่า มีรายการหัก วันที่1 มี ค 64   เป็นรายการหักประกันชีวิต จากAIA 25000 บาท ผมก็รู้สึก งง และแย่มาก.และต้องติดต่อบริษัทใหม่อีกที  ต้องหาเงินมาจ่ายบัตรก่อน กว่าจะทำเรื่องใหม่ กว่าบริษัทจะคืนเงิน. แถมเงินเวณคืนก็ไม่ได้. อีกอย่าง ทำไมไม่โทรมาหาคนจ่ายเงินด้วยว่าจะต่อกรมธรรมมั้ย. โทรไปหาลูกสาวอาจจะตอบคำถามไม่ทันเจ้าหน้าที่ก็ได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่