เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เพื่อนเอาน้องแมวออกไปจากห้องตอนที่เราหลับ เอาไปเล่นอีกห้องแล้วเค้าไม่ดูตกตึกชั้น6ลงมา😭

สวัสดีค่ะทุกๆคน เรื่องมีอยู่ว่า เราเลี้ยงน้องแมวพันธุ์สก็อตติส อายุ2เดือน เพื่อนเข้ามาที่ห้องแล้วได้พาน้องแมวออกไปเล่นที่ห้อง ตึกใกล้ๆกันชั้น6 ในห้องมีคนอยู่ประมาณ4-5คน ไม่มีใครสนใจน้องแมวเราเลยค่ะ เค้าเปิดประตูตรงระเบียงไว้น้องแมวเรายังเล็กเลยเดินไป แล้วได้ตกตึกลงมาจากชั้น6 มีพี่นิติที่คอนโดมาพบแล้วได้เอาไปส่งรพ. น้องขาหักข้างหน้า2ข้าง มีเลือดออกที่ปอดหายใจเองลำบากค่ะ ค่ารักษาครั้งแรก3,000บาท หมอแจ้งเราว่าอาการน้องค่อนข้างหนัก ต้องดูอาการที่โรงพยาบาล ค่ายาไม่เกินวันละ1,500บาท+ค่าแอดมิด500บาทต่อวัน
 คือเรายังเป็นนักศึกษา เราเป็นห่วงน้องแมวมากๆ เราไปถามเพื่อนเราว่าจะรับผิดชอบไหมเขาไม่ได้พูดอะไรค่ะ เลยจะขอถามเพื่อนๆว่าสามารถแจ้งความหรือเรียกร้องในส่วนค่ารักษาได้ไหมคะ เพราะมีหลักฐานทุกอย่างกล้องวงจรปิดตอนเค้าพาน้องออกจากห้องแล้วก็พยานเพื่อนๆค่ะ ช่วยแนะนำทีนะคะ หัวอกคนรักแมวเลี้ยงดูมาใจจะสลายค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่