อยากเปิดร้านทำผม ควรเริ่มจากตรงไหนดีคะ

ไม่เคยเรียนหรือทำงานด้านนี้มาก่อนนะคะ นอกจากตอนมหาลัย' ย้อมผมตัวเองเดือนละเฉลี่ย2-3ครั้ง และหัวเพื่อนๆอีกค่อนข้างเยอะ เป็นอะไรที่รัก สนุกที่จะทำค่ะ เลยคิดว่าอยากลองดูทางนี้บ้างค่ะ แต่ด้วยไม่มีคนให้ปรึกษาเลยค่อนข้างลำบาก อยากปรึกษาผู้รู้ว่าควรเริ่มต้นจากไหนดีคะ เช่นที่คิดไว้คือ ไปลงคอร์สเรียนซัก 3-6เดือน ระหว่างนี้ก็อยากจะเป็นผู้ช่วยร้านเสริมสวยไปด้วย หรือควรไปสมัครเป็นผู้ช่วยร้านซักพักก่อนค่อยไปเรียนคะ (ว่าแต่ไม่มีปาก เค้าจะรับไหมเนี่ย😅)

ยังไงรบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ เป็นเรื่องค่อนข้างจะจริงจังจริงๆ หากมีร้านให้ฝึกหัด หรือคอร์สเรียนดีๆก็แนะนำได้ค่ะ พักอยู่ลาดพร้าวค่า

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่