สวัดีครับ สุนัขที่เลี้ยงไว้ตาย แล้วครอบครัวผมเสียใจหนักมาก ผมครัวทำไงดีครับ

ตามหัวขัอเลยครับ ขออนุญาตเล่าให้ฟังก่อนนะครับ คือครอบครับผม เลี้ยงน้องหมาอยู่1ตัว เป็นพันธุ์ปอมเมอเรเนียน อายุ 1ขวบ
น้องหมาชอบเข้าไปเล่น ในป่าข้างบ้านทุกวัน แล้วจะกลับเข้าบ้าน มากินน้ำแล้วก็นอนพักผ่อน แต่วันนี้น้องก็กลับมาบ้านปกติครับ กลับมากินน้ำแล้วก็นอน แต่คราวนี้ น้องนอนไม่ยอมตื่นครับ 😭😭😭
ตรวจดูพบแผลถูก งูพิษกัด มาผมก็ทำใจอยู่พักนึง ไม่รู้จะบอกแฟนยังไง แต่สุดท้ายก็ต้องบอกครับ แล้วแฟนก็เสียใจหนักมาก

ผมควรทำงัยดีครับ จะหาตัวใหม่มาให้ วันข้างหน้าก็จะเป็นแบบวันนี้อีก เพราะน้องเขาอายุสั้นกว่าเรา
จะปล่อยให้ลืมเอง ก็สงสารนางอีก เคยกอดเคยเล่นกัน วันๆก็นั่งดูแต่รูปน้องครับ ผมควรทำงัยครับ ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ แนะนำผมที่ครับ แฟนผมจิตใจแย่มากครับตอนนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่