ไมค์โครโฟนใช้ไม่ได้ iphone 7 plus

ตอนนี้ไมค์เราใช้ไม่ได้เลยค่ะ โทรศัพท์ก็ไม่ได้ยินและพูดไม่ได้ มีอยู่ครั้งหนึ่งตอนที่โทรออก มีเสียงซ่าออกมาจากบริเวณที่แนบหู โทรไลน์ก็สายหลุดไปขึ้นว่ามีปัญหาจากไมค์โครโฟน(t119) ค่ะ แล้วเราจะลองไปกดอัดเสียงปรากฎว่ากดอัดเสียงไม่ได้ค่ะ ไม่ใช่อัดแล้วไม่ได้ยินนะคะ กดอัดไม่ได้เลยค่ะ ตอนนี้เราลองรีเซตการตั้งค่าเครื่องดูแล้วก็แก้ปัญหาไม่ได้ พอมีแนวทางการแก้ไขไหมคะ พอดีช่วงนี้ไม่ว่างไปซ่อมเลยค่ะ ขอบคุณมากเลยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่