ใบ สด9 ไปเอาวันเกณฑ์ทหารเลยได้มั๊ย?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราอยากจะมาสอบถามหลังจากที่เราได้อ่านมาหลายๆกระทู้
คือตอนนี้แฟนของเรา อายุ20ย่าง21 กำลังจะเกณฑ์ทหารสิ้นเดือนแล้วแต่ยังไม่มีใบหรือเอกสารอะไรเลยค่ะ 
บ้านเกิดแฟนอยู่อุดร แล้วตอนเกณฑ์ก็ต้องกลับไปเกณฑ์ที่อุดร 
ไม่สะดวกเดินทางเพราะย้ายมาอยู่ที่กรุงเทพถาวรเลยค่ะ เราอยากทราบว่า ใบ สด9 หรือสด35
สามารถไปเอาวันเกณฑ์เลยได้มั๊ยคะ กังวนใจมากๆเลยค่ะ แล้วจะมีโทษอะไรมั๊ยคะ
เพราะแฟนไม่ได้กลับไปที่บ้านเกิดอีกเลย รู้นะคะว่าผิดที่ปล่อยให้มันใกล้ถึงวันขนาดนี้ ติได้นะคะแต่ขอผู้รู้รบกวนให้คำแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่