เซลส์ไม่ส่งป้ายทะเบียนรถยนต์ให้สักที

ผมออกรถกะบะยี่ห้อนึงกับศูนย์ที่นครสวรรค์ ช่วงออกรถก็มีการจองมัดจำล่วงหน้า 3 เดือนถึงกำหนดจะออกก็ให้ไฟแนนซ์มาคุยไม่รู้ยังไงผ่านไปเป็นเดือนก็ไม่มีไฟแนนซ์มาคุยเซลส์ก็เงียบ จนผมบอกว่าผมยกเลิกและขอมัดจำคืนศูนย์เป็นฝ่ายผิดนัดให้ผมรอจนเลยกำหนดเวลา ผมขอเงินมัดจำคืนจนทาง ผจก.ทราบเขาจึงรีบพาไฟแนนซ์มาคุยจนออกรถได้ กำลังจะบอกว่านี่คือจุดเริ่มต้นความงี่เง่าของเซลส์คนนี้ ช้ามากและไม่สนใจลูกค้า และตอนนี้ผมออกรถมาได้ 3 เดือนแล้ว ป้ายแดงก็ไม่ได้ บอกหมดโอเคผมเข้าใจได้แต่ล่าสุดผมชำระค่างวดทางแอปธนชาตมันขึ้นว่า ทะเบียน "...." ชำระค่างวดตามนี้แล้ว คือศูนย์ได้ป้ายทะเบียนมาแล้วผมจึงถามเซลส์เขาบอกจะส่งให้ในอาทิตย์นี้ หมายถึงเมื่ออาทิตย์ก่อน จนวันนี้อาทิตย์ถัดมาผมก็ถามอีกว่าส่งมารึยังเขาบอกว่าเดี๋ยวเช็คให้ เขาจะส่งให้ในอาทิตย์นี้ ผมโมโหกับคำว่าอาทิตย์นี้ของเซลส์คนนี้มาก เพราะมันตั้งแต่บอกให้รอไฟแนนซ์เป็นเดือนๆล่ะมันก็พูดว่าภายในอาทิตย์นี้แหล่ะเป็นคำติดปาก เชื่อเห่อะอาทิตย์นี้ก็ไม่ส่งให้ผมหรอก ผมอยากจะร้องเรียนไปยังสำนักงานใหญ่จริงๆไม่เคยอบรมพัฒนาบุคคลากรในหน่วยงานบ้างรึไง บริการทั้งก่อนและหลังการขายแย่ที่สุด จะขับรถไปเอาป้ายทะเบียนเองก็อยู่คนละจังหวัดมันไม่ใช่เรื่องเลยเขาควรรับผิดชอบลูกค้าดีกว่านี้มั้ย ผมขับรถไม่มีป้ายทะเบียนมาสามเดือนละเจอด่านตำรวจเรียกตลอดน่าโมโหจริงๆ เออ ป้ายแดงคนอื่นมาส่งบอกจะส่งให้เราใช้ก็ไม่ส่งป้ายขาวมาแล้วก็ม่ส่งให้อีก น่าโมโหจริงๆเลยไม่รู้จะระบายให้ใครฟังจึงขอพื้นที่พันทิปตรงนี้ให้เพื่อนๆคนไหนที่เคยเจอประสบการณ์เดียวกัน ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่