ครูอาสาบนดอย

สวัสดีค่ะ เนื่องจากตกงานแล้วเครยดมากเลยอยากจะหนีไปไกลๆแต่ก็อยากทำประโยชน์ไปด้วย
ทุนไม่มีเลยสักนิดเลยอยากไปขึ้นดอยไปสอนเด็กน้อย แต่ไปหาข้อมูลมาเขารับวุฒิป.ตรีแต่เราแค่วุฒิม.6
เอาจริงใครพอที่จะแนะนำหรือให้คำปรึกษาเรื่องที่จะขึ้นไปสอนบนดอยหน่อยค่ะ
มีที่ไหนรับไหม อยากไปอยู่สัก3-4เดือนแล้วค่อยลงมา
เข้าใจว่าลำบากแต่ก็ยังดีกว่าอยู่แบบนี้ ขอทิ้งสมองไปอยู่กับเด็กๆกับวิถีชาวบ้านดีกว่าค่ะ
แสดงความคิดเห็น