อยากเช่าบูชาพระพิฆเนศ

ขอสอบถามค่ะ อยากบูชาพระพิฆเนตร ไปบูชาที่ไหนได้ค่ะ พระพิฆเนตรกับพระแม่อุมาเทวี พระแม่ลักษมี สายเดียวกันมั้ย บูชาแบบไหนดีค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สถานที่เช่าแนะนำไปวัดแขกเลย ของแท้และดั้งเดิม แต่ราคาก็หนักอยู่
เทพฮินดูทั้งหมดสายเดียวกัน บูชาร่วมกันได้
การบูชาก็ถวายของไหว้ แต่ต้องเป็นมังสวิรัติ นมสดถวายได้ แต่ไข่ไม่ได้ บทสวดหาได้ตามอินเตอร์เน็ต วางเทวรูปในที่ ๆ เหมาะสม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่