อยากหายจากอาการเหล่านี้:(

ขอโทษนะคะ พอดีเราเป็นโรคซึมเศร้า(ยังไม่แน่ใจนะคะ) คือก็ยังไม่ไปพบแพทย์น่ะค่ะ เราเป็นตอนอายุ16 ตอนนั้นเราให้คนที่มีอาการเศร้า ไม่ว่าจะเป็นการบูลลี่จากครอบครัว เพื่อน คนรอบข้าง แม้กระทั้งเพื่อนสนิท เรื่องแฟน คุยแก้เหงาแต่เราคิดไปเอง เราก็จะรับฟันเขา ช่วยเข้าแก้ปัญหา บลาๆทุกอย่าง จนตอนนี้เราอายุ20แล้ว มีคนที่เราให้คำปรึษาประมาณ20+คน แล้วทีนี้เราพึ่งมาสังเกตุตัวเองเมื่อตอนอายุ18 ว่าเรามีอาการหลับๆตื่นๆ อยู่ไม่สุข สมาธิสั้น คิดมาก เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ร้องไห้บ่อย วันไหนเครียดมากก็จะไม่นอนเพราะมั่วแต่คิด แต่วันไหนที่มีเรื่องที่ชวนให้เศร้าแบบกระทันหัน แบบคนที่เราสนิทเป็นอะไรมาก็จะนอนเร็วเร็วแบบ 30น.หลับ แล้วทีนี้เรามีคำถามว่าเราเป็นอะไร เรารับปรึกษามากเกินไปรึป่าว เลยเจอแต่เรื่องเศร้าๆ ถามว่าฐานะทางครอบครัวดีมั้ย ก็ดีนะคะมีกินมีใช้ พอเพียง ส่วนตัวเราชอบเก็บตัวตั้งแต่เด็กเพราะเพื่อนแถวบ้านคือติดยากันหมดแม่เลยไม่ให้เราไปไหน เอ๊ะรึว่าเราจะเป็นเด็กเก็บกดจนเป็นโรคซึมเศร้า??
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่