เสียบ disk อีกลูกนึงวิ่งอยู่ 100%ตลอดแก้ยังไงครับ

มันเริ่มเป็นปัญหาขึ้นมาตั้งแต่อยู่ๆพัดลมตัวนึงไฟก็ดับไปแล้วผ่านไปวันสองวัน hdd ที่เสียบเพิ่มเข้าไปเริ่มมีปัญหาช้า พอเข้าไปเช็คใน task manager ก็พบว่า disk 1 100% hdd ผมก็ตกใจเอ๊ะปกติมันก็ไม่เป็นนิทำไมถึงเป็น ก็เลยคิดว่าสงสัยเสียมั้งลองเปลี่ยนพอเปลี่ยน hdd อีกลูกก็วิ่ง 100% เหมือนเดิมมันเป็ยเพราะอะไรหรอครับแล้วแก้ไขอย่างไรดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่