ขนมนี้มันเรียกว่าอะไร...?

สวัสดีค่ะทุกคน เมื่อไม่กี่นาทีก่อนนี้เอง เพื่อนที่ทำงานเอาขนมมาให้ลองกิน
มันเป็นขนมคล้ายๆ โตเกียวกรอบ? เนยกรอบ? ขนมเบื้อง? แต่มีไส้ตรงกลางนิดนึง
ไส้ตรงกลางรสชาดเหมือนกับน้ำสลัดแซนวิชโบราณ แต่มันจะเหนียวๆ อยู่ตัวกว่าค่ะ

มันคือขนมอะไรหรอคะ เพื่อนซื้อมาจาก จังหวัดตราด ใครรู้จักขนมชนิดนี้บอกหน่อยนะคะ อยากหาซื้อกินอีกค่ะ

ปล. มันอร่อยจนกินหมดลืมถ่ายรูปเก็บไว้ค่ะ 
ปล2 แท็กเยอะนิดนึงนะคะ มือใหม่ตั้งกระทู้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่