อยากขายน้ำปั่น แนะนะหน่อยค่ะ

เราอยากเปิดร้านขายน้ำปั่นค่ะทุกคน
เช่น โกโก้ ชาเขียว ชาเย็น 
แต่ไม่เคยมีประสบการณ์ในการขายของเลย
ว่าจะไปเรียน แล้วไปขายตามถนนคนเดิน
ถ้าเราเรียนทำน้ำผ่านแล้ว  ขั้นตอนในการไปขายที่คนเดิน เราต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ  เช่น
เราต้องไปตั้งร้านกี่โมง เตรียมอะไรบ้าง  ส่วนใหญ่ที่ฝากของไว้ที่คนเดินได้มั้ย   น้ำแข็งต้องซื้อใส่ถังไปเลย หรือมีบริการส่งน้ำแข็งถึงที่ จะได้ไม่ต้องขนของเยอะๆ ในแต่ละวันค่ะ
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ 

อ่อ แล้วที่ขายน้ำทุกวันนี้ได้กำไรวันละเท่าไรกันบ้างคะ

แสดงความคิดเห็น