อยากได้ความคิดเห็นของคำว่าร่วมสร้างค่ะ .....?

เรากับแฟนคบกันมาสองปีกว่าๆ เคยคุยกันว่า ช่วยกันเก็บเงินเพื่อจะมาขอเราอีก3ปีข้างหน้า(ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด)แฟนพูดกับเราว่าให้เราซื้อทองเก็บไว้ ส่วนเขาเก็บเงินโดยเขาบอกกับเราว่าให้ไปโกหกแม่กับพ่อเราว่าเขาซื้อมาฝากเราไว้เพื่อมาขอเรา เพราะว่าครอบครัวเรายังมีความคิดโบราณที่ว่าถ้าไม่ใช่เงินของผู้ชายทั้งหมดครอบครัวเราจะไม่ให้แต่ง(อันนี้แฟนเราคิดไปก่อนยังไม่ได้มาคุยกับที่บ้าน) ส่วนเรื่องหัวโบราณของที่บ้านคือเรื่องจริง
จึงอยากถามทุกคนว่ามีความคิดเห็นอย่างไรเกี่ยวกับความคิดแฟนเรา เหมาะสมไหม ทัศนคติยังงี้ใช้ได้ไหม? อย่างไร? เราควรยังไงดี? แบบนี้เรียกว่าร่วมสร้างไหม ? ปวดหัวเลยค่ะ.
อยากให้แสดงความคิดเห็นเยอะๆ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่