แนะนำสเป็คคอมพิวเตอร์ให้หน่อยค่ะ

คือว่าเรากำลังมองหาคอมพิวเตอร์สักเครื่องหนึ่งค่ะ ปกติแล้วเราใช้คอมทำงานด้วย มีตัดต่อบ้างเล็กน้อย แล้วก็เล่นเกมด้วยค่ะ แต่ส่วนใหญ่จะเล่นเกมบ่อยมากกว่า เกมที่เล่นก็จะเป็นแนวแบบ LoL Genshin The Sims 4 อะไรทำนองนี้ค่ะ ยังเป็นนักศึกษาอยู่เลยมีงบไม่มากเท่าไหร่ค่ะ 0-15,000 พอจะมีบ้างไหมอะคะ อยากให้แนะนำคอมพิวเตอร์ให้หน่อยค่ะ เรายังดูไม่ค่อยเป็นเลยค่า พวก cpu การ์ดจอ อะไรพวกนี้น่ะค่า หรืออยากแนะนำรุ่นมาให้เลยก็ได้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่