ถ้าสมมติว่าเรา สอบกสพทได้คะแนนที่ไม่สามารถเข้าแพทย์ศาสตร์ได้ สามารถนำไปยื่นในคณะที่สามารถเข้าได้แทนได้มั้ยคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ สมมติว่าเราได้คะแนนเพียง59.xxx แต่แพทย์ศาสตร์ คะแนนต่ำสุดคือของแพทย์คือ66.xxx แต่คะแนนกสพท เราไม่ถึงในคณะ แต่ดันถึงคณะสัตว์แพทย์แทน เราสามารถยื่นคะแนนกสพาได้มั้ยคะ อาจจะงงๆนะคะ เราก็งงเหมือนกัน

(แล้วคะแนนกสพท สามารถนื่นได้กี่มหาลัย และกี่รอบหรอคะ) สอบถามผู้รู้จริงๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่