อากาศในตัวเมืองเชียงรายช่วงเดือนมีนาคม ในตอนกลางคืนถึงตอนเช้า ก็ยังเย็นสบายอยู่ใช่มั้ยครับ แม้กรมฯจะประกาศเข้าฤดูร้อน

อากาศในตัวเมืองเชียงรายช่วงเดือนมีนาคม ในตอนกลางคืนถึงตอนเช้า ก็ยังเย็นสบายอยู่ใช่มั้ยครับ แม้กรมอุตุนิยมวิทยาจะประกาศว่าไทยเข้าสู่ฤดูร้อนแล้ว

ลองดู วันศุกร์ เสาร์นี้ อุณหภูมิตัวเมืองเชียงราย ต่ำาุดคือ 14 องศาเท่านั้น !!! ทั้งๆที่เข้าเดือนมีนาคมแล้ว 

ผมดูจังหวัดอื่น อย่างเชียงใหม่ ลำปาง ลำพูน พะเยา ก็ยังมีอุณหภูมิต่ำกว่า 20 องศา (19 ลงไป) อยู่บ้าง แต่ก็ไม่เท่าเชียงราย ส่วนภาคอีสาน อุณหภูมิต่ำสุด 20 องศาเป็นอย่างต่ำ ขึ้นไปทั้งหมดแล้ว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่