ขอถามความคิดเห็นของแต่ละคนหน่อยค่ะ ใจนึงก็เห็นใจแฟนพี่ชายของแฟนเรา ใจนึงก็ไม่อยากมีปัญหากับครอบครัวแฟน

กระทู้คำถาม
เข้าเรื่องเลยนะคะ คือเรามีแฟนคบกับแฟนมา3ปีละค่ะ เรามาอยู่บ้านแฟนได้ปีนึงแล้ว เพราะตอนแรกเราเช่าห้องอยู่ละแม่แฟนเลยให้ย้ายมาอยู่ที่บ้านแฟน เพื่อประหยัดค่าใช้จ่าย  พออยู่ไปอยู่มาเราก็รู้ทุกๆอย่างของคนในบ้าน เราก็เห็นแฟนพี่ชายของแฟนเรามาที่บ้าน เค้าคบกันมา8ปีได้ แต่เค้าไม่ได้อยู่ด้วยกันเหมือนเรากับแฟน เดือนนึงจะมาที่บ้านแฟนเราประมาณ2ครั้ง ละเราก็เห็นปัญหาอย่างนึงคือพี่ชายแฟนเราเค้ามีคนอื่น ละเค้าก็พาผู้หญิงคนนั้นมาที่บ้าน ก็แอบคบกันมาหลายปีอยู่นะ พี่ชายแฟนเราไม่ได้บอกผู้หญิงคนนั้นว่ามีแฟนแล้ว พอถึงวันที่พี่ชายแฟนเราจะสลัดผู้หญิงคนนั้นออกจากชีวิตเพราะที่บ้านสั่งให้พี่เค้าจะต้องแต่งงานได้แล้วเพราะพี่เค้าก็อายุเริ่มเยอะ แฟนพี่เค้าก็อายุ30กว่าแล้ว ผู้หญิงคนนั้นดันไม่ไป เพราะรักพี่เค้ามากยอมทำทุกอย่างเพื่อเอาใจเพื่อง้อพี่เค้า ระหว่างที่พี่เค้าแอบคบกับคนนี้ที่บ้านก็รู้เรื่องนะคะ แต่ไม่ได้ห้ามอะไร มีแต่บ่น เราก็ไม่เข้าใจว่าทำไมพี่เค้าถึงทำแบบนี้กับแฟนเค้า เวลาแฟนพี่เค้ามาที่บ้านทีไรเรารู้สึกเห็นใจแฟนพี่เค้าทุกที ที่ต้องมีแฟนร่วมกับคนอื่น เราก็เข้าใจทุกคนในบ้านนะคะว่าไม่อยากพูดอะไรกับแฟนพี่เค้า ไม่อยากยุ่งเรื่องส่วนตัว อยากให้พี่เค้าจัดการปัญหาเอง เหมือนจะจัดการได้แต่ก็ยังคุยกับผู้หญิงคนนั้นทุกวัน แต่เราเห็นใจแฟนพี่เค้านะ ถ้าวันนึงพี่เค้ารู้เค้าจะมองทุกคนในบ้านยังไง เหมือนทุกคนในบ้านไปหลอกเค้า ตอนนี้ยังไม่แต่งงานกัน ละถ้าวันนึงแต่งงานกันแล้วต้องมาทนกับคนเจ้าชู้แบบนี้เราว่ามันไม่แฟร์สำหรับพี่เค้า นี่ขนาดไม่ได้อยู่ด้วยกันยังทำขนาดนี้ละถ้าวันนึงต้องอยู่ด่วนกันจะขนาดไหน ขนาดเราอยู่บ้านเดียวกับเค้าเรายังไม่ชอบเลย ใจนึงเราก็อยากหาวิธีบอกพี่เค้า แต่อีกใจนึงเราก็ไม่อยากมีปัญหากับครอบครัวแฟน เราเลยไม่รู้จะทำยังไง ใครก็ได้แนะนำเราที 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่