อกหักบ่อยเป็นเพราะเวรกรรมรึป่าวค่ะ โดนทำร้ายร่างกายและจิตใจบ่อย???

กระทู้คำถาม
เรามีแฟนคนแรก คบมา 5 ปีสารพัดเลยนอกใจ ติดเกมส์ทำร้ายจิตใจ แล้วเค้าก็ทิ้งไปคบแฟนเก่าค่ะ เราเลยเดินออกมา เราก็มีแฟนมาเรื่อยๆนะ เราทำดีกับทุกคนเราคิดว่ามันเป็นเวรกกรรมเราเลยชดเชยด้วยการเป็นคนดี แต่นิสัยเราแต่ก่อนเจ้าชู้มาก คบแล้วทิ้ง คบแล้วขอทั้งคู่ทิ้งง่ายคบง่ายเราเลยรู้ว่ามันเป็นเพราะกรรมในอดีตเราด้วย เราเคยท้องแล้วน้องหลุดจากสาเหตุคือเราทำงานแบกของหนักแล้วแฟนเราก็ไม่ดีเราเหนื่อยน้องถึงหลุดเราเสียใจมาก แต่เราก็โดนทำร้ายจิตใจหลายๆวาเหตุเลยที่น้องหลุด เราดูแลน้องไม่ดี พอจบจากเรื่องนั้นมาชีวิตเราไม่เคยเจอรักที่ดีเลยค่ะ เจอแต่เราคนเราเจ็บเจียนตาย เจียนตายจริงๆ มันทรมานเรารักใครมากๆเราจะคบได้ประมาณนานสุดก็ปีนึง แล้วก็เลิกไปด้วยสาเหตุแปลกๆหลายอย่าง เจอคนแปลกๆบ้าง เจอคนติดเหล้าบ้าง เจอคนเจ้าชู้บ้าง เราเหนื่อยและเจ็บมาก เราควรทำบุญด้วยอะไรค่ะ มีอะไรที่สามารถ ทำให้กรรมเบาบางลงบ้างค่ะ เราทุกข์ใจมากๆเลย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ยังไม่ถึงช่วงจังหวะเวลาที่จะได้เจอเนื้อคู่มั่งครับใจเย็นนิดนึงบางคนได้เนื้อคู่ตอนอายุ40-50 ก็ยังมีเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่