หลังจากโอนกรรมสิทธิ์ห้องชุด ทางโครงการให้ไปรับชุดอุปกรณ์ (กุญแจ, รีโมทแอร์) หลังจากนั้นกี่วันกันบ้างคะ

มีข้อสงสัยเรื่องการรับชุดอุปกรณ์ (กุญแจ, คีย์การ์ด และรีโมทแอร์ ฯ)
หลังจากไปโอนกรรมสิทธิ์ห้องชุดที่สำนักงานที่ดิน กว่าจะได้ชุดอุปกรณ์ที่ว่ากันกี่วันคะ ?

อย่างของเจ้าของกระทู้ ผ่านมาเกือบสัปดาห์หลังจากไปโอนแล้ว โครงการฯ ยังไม่ได้ติดต่อให้เข้าไปรับเลย
แต่ได้มีการสอบถามกับเจ้าหน้าที่วันไปโอนที่สำนักงานที่ดิน ได้แจ้งว่าสัก 2-3 วันน่าจะเข้าไปรับได้
พอผ่านไป 2-3 วันก็เลยติดต่อเซลล์ที่คุยกับเราตลอด ซึ่งแจ้งว่ายังไม่มีชุดอุปกรณ์ของห้องเรามาเลย
ก็เลยสงสัยว่าอย่างของโครงการอื่น ๆ เขาได้รับกันกี่วันหลังจากโอนบ้าง นานเป็นสัปดาห์เลยหรือไม่
และจากที่ถามเพื่อน ๆ ที่ซื้อบ้านกันมาก็ว่า หลังจากโอนจากสำนักงานที่ดินก็เข้าไปโครงการรับได้เลย
เลยมีข้อสงสัยในเรื่องนี้ค่ะ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Update จากเจ้าของกระทู้   (8 มี.ค.64)  exclaim
ทางเจ้าของกระทู้ได้รับชุดอุปกรณ์เรียบร้อยนะคะ ซึ่งก็ตามกับเซล
สอบถามมาได้ว่าที่ช้าเพราะขั้นตอนการรับมอบกุญแจจากผู้รับเหมา ประมาณนี้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่