ถ้าได้ทุนม.เอกชนแต่ละมอต้องจ่ายเท่าไหร่​

[code]สวัสดี​ค่ะ​ คือครอบครัว​เราเรียกว่ายังไงดี​ คือมีลูก​พี่ลูกน้อง​ 3คน​ มีอีก2คนเป็นพี่น้องกันค่ะ​ ฐานะถือว่าพอมีพอกิน​ ส่วนอีกคนพี่คนกลางฐานะคืออยู่ในระดับรวย​ก็ว่าได้​ แต่เรานี่สิเรียก​ว่าจน​หมดโอกาสหลายๆอย่างแบบพี่ๆเขา​ แล้วทีนี้เรามีปัญหาเรื่องการเรียน​ค่ะ​ ในการสอบเข้ามหาลัย​ เราอยากทราบว่าถ้าเราจะขอพวก​ ทุนม.กรุง​เทพ(นิเทศอีเว้นท์)​ ทุนศรีปทุม​(นิเทศ​ผลิตสื่อ)​ ทุนหอการค้า​(อีเว้นท์)​ทุนธุรกิจบัณฑิต​(ดิจิเอม)​ คือแต่ละมอเนี่ยถ้าได้ทุนต้องจ่าย​เท่าไหร่​หรอคะ​ คือเราตกลงกับป้าไว้อะค่ะว่า​ ถ้าเราได้ทุนเกรดดีๆแล้วติดเขาก็จะจ่ายให้​ แต่ถ้าไม่ติดก็คงต้องทำใจกู้กยศรัฐ;-;เราไม่อยากเป็นหนี้ง่ะ 
[/code]
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่