Iphone 12 promax ขึ้นว่าเชื่อมต่อ บลูทูธ (หูฟัง) สำเสร็จ แต่ว่า เสียงไม่ออกหูฟัง ใครเคยเจอปัญหานี่มั้ยคะ

ตั้งแต่เราซื้อมือถือมาตั้งแต่ เดือนมค ประมาณวันที่ 15
จนถึงวันนี้ 3 มีนา เครื่องเรามีปัญหาการเชื่อมต่อบลูทูธ 3 ครั้ง ครั้งแรก เราแก้ไขด้วยการรีสตาสเครื่องละหาย ครั้งที่2 ลองลบบลูทูธออกแล้วลงใหม่ หลายๆๆรอบ ตอนแรกอาการเหมือนเดิม แต่พอทิ้งมือถือไว้สักแปป ก็หาย ครั้งล่าสุดวันนี้ ไปที่ icare พนง ลองเชื่อมต่อกับบูลทูธ อันอื่นก็ไม่ได้เหมือนกัน พนง.เชคแล้วบอกบูลทูธไม่มีปัญหา แต่เชื่อมต่อแล้วเสียงก็ไม่ออกเหมือนเดิมนะคะ อาการไม่ได้หายไป พนงบอกว่าสะดวกให้ล้างเครื่องมั้ยครับ ถ้าล้างแล้วไม่หายอีก ก็คงต้องส่งเรื่องไปที่ apple ที่เซนเวิด มีใครเจอปัญหาคล้ายๆเรามั้ยคะ  ปล.พนง ที่ศูนย์ได้ลองเทสเอาหูฟังอื่นมเชื่อมต่อ ก็ไม่ได้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ของผมเป็นครับๆ
แต่ถ้าจะให้เสียงออกต้องไปกดตามนี้ครับ
ถึงแม้มันจะเชื่อมอยู่แล้ว แต่ต้องกดซ้ำนะครับ ละมันจะหมุนๆแล้วเสียงจะออก
https://youtu.be/ENviy83oTl4
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่