รถสองแถวมมส รถโดยสารมหาสารคาม!!✨

🚕🚕🚕🚕🚕🚕🚕

สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมาแนะนำการเดินทางโดยรถสายในมหาวิทยาลัยมหาสารคาม

รถสายที่ผ่าน มมส มีทั้งหมด สองสายนะคะ คือ รถสายสีเหลือง และ รถสายสีฟ้า ค่ะ 
โดยรถสายทั้งสองสี จะเริ่มวิ่งตอน 06.00 โมงเช้าและจะมีรถเที่ยวสุดท้าย ตอน 20.00 
ค่าบริการรถสาย นักเรียน นักศึกษา พระสงฆ์ และบุคคลทั่วไป คือ 8 บาท นะคะ 

🚕  รถสายสีเหลือง จะไม่วิ่งเข้า บขส นะคะ จะวิ่งเส้นรอบมอ ท่าขอนยาง ไป มมส(เก่า) 

🚙  รถสายสีน้ำเงิน จะมีสองสาย แยกเป็น 
สายที่ 1 วิ่งเส้น มมส(เก่า) >>มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม>> วิทยลัยพละศึกษา>> เสริมไทยคอมเพล็กซ์>> บขส
สายที่ 2 วิ่งเส้น มมส (ใหม่) >> ขามเรียง >> ท่าขอนยาง>> บิ๊กซี>>โรงพยาบาลสุทธาเวท>> เสริมไทยคอมเพล็กซ์ 

หากต้องการเดินทางภายในมหาวิทยาลัย จะมีบริการรถรางประจำมอ วิ่งอยู่ตลอดค่ะ 💓

🚙🚙🚙🚙🚙🚙🚙
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่