อยากเป็นช่างแต่งหน้าต้องเรียนอะไรคะ

ตอนนี้เรียนอยู่ม.3ค่ะ ครูให้ลิสต์คณะที่จะเรียนต่อ ซึ่งหนูอยากเรียนเกี่ยวกับเมคอัพต้องเข้าคณะอะไรสาขาอะไรคะ เท่าที่หนูหาข้อมูลมาก็เจอว่าต้องเข้าคณะศิลปกรรมศาสตร์หรือนิเทศน์ศาสตร์ สาขาศิลปะและการแสดง อยากขอความคิดเห็นหน่อยค่ะว่าถ้าอยากเป็นช่างแต่งหน้าต้องเรียนคณะอะไรสาขาอะไรและมหาลัยอะไรดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่