อยากถามคนที่เป็นที่ปรึกษาทางการเงินแล้วไม่ทำต่อเป็นเพราะอะไรครับ

อยากถามคนที่เป็นที่ปรึกษาทางการเงินแล้วไม่ทำต่อเป็นเพราะอะไรครับ คือผมได้ออกรหัสตัวแทนประกันชีวิตของ AIA แล้ว ไปอบรมที่หน่วยบริหาร พี่เค้าบอกว่าคนที่ทำงานนี้แล้วไม่สำเร็จมีมากครับ คือผมลังเลใจว่าจะทำอาชีพนี้เป็นงานเต็มเวลาดีหรือเปล่า ขอความเห็นจากเพื่อนๆหน่อยครับ ว่างานนี้มันเป็นอย่างไร และผมจะลาออกจากงานประจำมาทำงานนี้ดีหรือเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่