ใครเคยเป็นแบบนี้ไหมครับ

รบกวนปรึกษาหน่อยครับ ถ้าวันไหนนอนน้อยหรือตื่นเร็วก่อนเวลา จะเกิดมีอาการใจหวิวขึ้นมา บางครั้งใจเต้นเร็ว บางครั้งไม่เร็ว ตอนนอนจะรู้สึกเหนื่อยตรงหน้าอกหัวใจ และมีอาการใจเต้นแรงขึ้นแบบแขนสั่นตอนนอนแต่ จับหัวใจดูก็อยู่ในเกณฑ์ปกติ แค่แรง เหมือนสูบฉีด สักพักก็หาย บางครั้งนอนรู้สึกเหมือนคิดอะไร แสบท้องเหมือนตื่นเต้น ทำให้ใจเต้นแรงขึ้นแต่ไม่มาก แต่พอนอนเต็มที่ จะไม่มีอาการ ไปตรวจคลื่นหัวใจปกติ รบกวนสอบถามครับ ใครเคยมีอาการแบบนี้ แก้ไขยังไงบ้าง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่