คอนแทคเลนส์สามารถไปหลังตาได้ไหม แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่ามันไปไหน..

กระทู้คำถาม
เรื่องของเรื่อง คือผมใส่คอนแทคเลนส์ทุกวันอยู่แล้ว แค่วันนั้นเป็นวันศุกร์ ผมเลยไปเฮฮากับเพื่อนต่อ ด้วยความที่ว่าเมา จำไม่ได้ว่าถอดรึยัง555 ผ่านมาหนึ่ง
สัปดาห์เศษๆ ซึ่งก็คือวันนี้ ผมลืมถอดคอนแทคเลนส์ 
แล้วพึ่งนึกได้เลยถอด แต่จังหวะที่กำลังถอด มันไปนึกถึงวันนั้นว่า สรุป วันนั้นได้ถอดรึเปล่า ผมเลยจะอยากถามทุกคนว่า เราพอจะรู้ตัวเองได้บ้างไหม หรือมีวิธีดูรึเปล่า ส่วนเรื่องตา ผมจะมีปัญหาที่ตาขวา
ทุกครั้งที่ถอดคอนแทค ตาขวาจะแดง แล้วเคือง เป็นประจำทุกครั้ง
แสดงความคิดเห็น
Preview